Giải diễn ra từ ngày 25-27/5/2024, tại Nhà thi đấu Trung tâm VH-TT&TT-TH huyện Bắc Trà My. Có 20 đội với gần 400 vận động viên đến từ các CĐCS trực thuộc tham gia. Các vận động viên được chia thành 02 bảng (13 đội liên công đoàn khối xã, thị trấn và 07 đội liên công đoàn khối cơ quan, đơn vị huyện) thi đấu ở 04 nhóm tuổi, với 05 nội dung: đơn nam, đơn nữ, đôi nam, đôi nữ, đôi nam nữ.
![](/Portals/23/Hinh%20anh/2024/BTM%2029.5.png)
Ban Tổ chức trao giải thưởng toàn đoàn cho các đơn vị
Với tinh thần thể thao đoàn kết, trung thực, cao thượng, các vận động viên đã cống hiến cho khán giả nhiều trận cầu hấp dẫn, kịch tính và đẹp mắt.
Kết thúc giải, Ban Tổ chức trao giải Nhất toàn đoàn cho Liên công đoàn khối Đảng - Mặt trận - Hội, đoàn thể và Liên công đoàn khối xã Trà Bui; giải Nhì toàn đoàn thuộc về Liên công đoàn khối hành chính và Liên công đoàn khối xã Trà Giang; giải Ba toàn đoàn thuộc về Liên công đoàn khối các cơ quan thuộc tỉnh và Liên công đoàn thị trấn Trà My. Ngoài ra, Ban Tổ chức đã trao 144 huy chương cho các vận động viên đoạt giải nhất, nhì, ba ở 05 nội dung thi đấu.